1. HÌNH ẢNH CHUYẾN TỪ THIỆN TẠI CHÙA PHÚ QUANG
    Trong chuyến công tác tại Nha Trang - Khánh Hoà. BQT và Hội từ thiện Bàn Tay Yêu Thương đã thực hiện buổi từ thiện đến ngôi chùa đang nuôi dưỡng những em nhỏ tật nguyền và người già neo đơn.

Chùa Phú Quang nằm trong một ngôi làng nhỏ, hẻo lánh tại thôn Phú Hữu, xã Ninh Ích, Thị xã Ninh Hoà - Khánh Hoà.
    Nơi đây Trụ trì Thích Nữ Diệu An và các sư thầy trong chùa đã nuôi dưỡng những em nhỏ mồ côi, bệnh tật và những người già neo đơn. Lo cho các em ăn học, cho các cụ một nơi nghỉ ngơi tuổi già.
    Chúc cho tất cả các tăng ni phật tử trong chùa luôn có một sức khoẻ tốt để hoàn thành những tâm nguyện của mình.
    Dưới đây là hình ảnh chuyến đi từ thiện tại chùa Phú Quang
    Các em ngoan lắm
    Những bức hình ghi lại giai đoạn khó khăn của chùa. Khi mà sư cô Thích Nữ Diệu An và các em nhỏ, các cụ già phải sống trong một ngôi nhà nhỏ che bằng vải bạt nhưng tình yêu thương chăm sóc luôn đong đầy.
    Em nhỏ ngày tội lắm. 6 tuổi mà mổ côi cha mẹ, cơ thể theo tóp, trí tuệ không phát triển
    Giấc ngủ ngon tại hành lang
    Nấu cơm chay nhé
    Giờ ăn trưa, xong các em tự rửa bát đấy. Ngoan lắm
    Những nhu yếu phẩm phục vụ cho cuộc sống hàng ngày mà Hội từ thiện Bàn Tay Yêu Thương kính tặng chùa
    100kg gạo, 2 thùng dầu ăn, 4 lốc bột chiên giòn, 20 túi bánh chả, 2 bao đường, 10 bị bột ngọt, 20 bị bột nêm, 7kg đậu phộng.

Hãy chung tay vì một cộng đồng vui hơn, đẹp hơn - Admin -
    cencious thích bài này.
  2. Xúc động quá, nhất là gần Giáng sinh rồi
  3. nghĩa cử cao đẹp