1. [BÀI HỌC POKER]
    Điều 1: Đừng tự đào cho mình một cái hố khi vừa bắt đầu cuộc chơi.
    Nếu phải chọn một trong những những quy tắc số một của poker, điều này có thể là một lựa chọn tốt. Nó có thể không phải là điều quan trọng nhất, nhưng là điều đầu tiên cần nhớ.
    Hãy cố gắng đừng để mất quá nhiều tiền ngay từ đầu cuộc chơi. Sẽ là rất không vui nếu bạn phải mất vài giờ chui ra khỏi cái lỗ bạn đã tự đào cho mình ngay trong những vòng đầu tiên. Hãy bắt đầu chậm và quan sát một lúc. Hãy tự cho mình thời gian để biết được cục diện trận đấu, xem cách các đối thủ đang chơi sẽ giúp bạn có được những cảm nhận và nhịp điệu về cuộc chơi.
    Khái niệm tránh làm bất cứ điều gì quá “manh động” và “nguy hiểm” cho đến khi bạn cảm nhận được nhịp điệu của trận đấu không giới hạn riêng với poker, mà áp dụng cho tất cả các môn thể thao . Hãy chơi thận trọng đến khi bạn nhận ra được nhịp điệu trận đấu, khai thác nó và bắt đầu gia nhập cuộc chơi.
    Đừng mắc kẹt ngay lúc đầu!
    Điều 2: Nếu bạn nghĩ rằng bạn đang và sẽ thua, chuồn là thượng sách!

Đây là một trong những quy tắc cơ bản của poker, nhưng -vì một lý do nào đó- thường dễ bị bỏ quên và không chú ý tới.
    Nếu bạn đang thua, hãy bỏ bài (fold). Hãy lắng nghe giọng nói trong đầu nói với bạn rằng bạn sắp thua. (Ta vẫn thường thấy những người chơi, ngồi xuống và nói mấy câu kiểu «Tôi biết tôi thua CMNR» - khi họ vẫn tiếp tục quăng tiền vào bàn). Cố gắng theo (cố nữa, cố mãi) cho một hand chính là lúc bạn mất rất nhiều tiền!
    "Tôi luôn được nói rằng ... nguyên tắc số một: Hãy vứt ngay bài của bạn giây phút bạn biết bạn không thể giành chiến thắng. Fold the fucking hand!”
    - Kevin Canty , Rounders
    Thêm nữa, quên ngay đi cái ý nghĩ rằng họ đang bluff bạn hoặc cố để khiến bạn hết tiền. Đa số hầu như luôn luôn tốt hơn nếu bạn bỏ bài. Phần lớn luôn là đối thủ đang có một cái gì đó.
    Nói chung, khi bài bạn bắt đầu thấy có vấn đề, sẽ tốt hơn nếu bạn nên thoát khỏi nó. Đừng có mơ mộng hão huyển kiểu: «Xem nốt cây nữa ... thêm cây nữa ... và nốt lần nữa...». Trong khi đó, những người chơi khác đang táng vào mặt bạn một đống tiền với một hand có sẵn (made hand).
    Trừ khi bạn sẵn sàng cho những kiểu người chơi cố tình chơi kiểu này (cố gắng để buộc bạn bỏ), thì không bao giờ là một ý tưởng tồi trong poker, để bỏ bài, khi nhận thấy dấu hiệu đầu tiên của sự cố
  2. Bài viết hay cảm ơn Ad . Ad thông thái :D
  3. Đây là con đường đi lên bro đây các ông ạ - HAY . Cảm ơn AD
  4. Admin thông thái ở chổ ko bao giờ bước vô sòng bài, khỏi đánh khỏi thua khỏi suy nghĩ, admin thật thông thái